4 năm yêu nhau mà giờ như thế này các bạn ạ.không bằng 1 thằng quen mấy hô - Connect All - Software & Download - 4rum teen

Trở lại   Connect All - Software & Download - 4rum teen > Thông Tin Và Tin Tức Congdongvip.com > News Daily > Tâm Sự Của Vip

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Prev Bài viết trước   Bài viết tiếp theo Next
Cũ 29-12-2013, 05:17 PM   #1
binhbk91
Cấp độ :

Năng lực viết bài: 9
binhbk91 has a little shameless behaviour in the past
Mặc định 4 năm yêu nhau mà giờ như thế này các bạn ạ.không bằng 1 thằng quen mấy hô

chuyện của mình như phim các bạn ạ
e à.lẽ ra mình không nên gặp nhau quen nhau e nhỉ.nhớ ngày trước mình gặp nhau em là 1 cô gái ngoan ngoãn vui vẻ lớp 12 còn a là 1 sinh viên năm thứ 2.em học cùng lớp với chị anh và a đã gặp em thích e.ai ngờ đòng đời xô đẩy quá nhiều em nhỉ.gần 4 năm qua yêu nhau chưa 1 lần e xl a dù e đúng hay sai dù cho thế nào đi nữa cũng toàn là anh níu kéo e quay về với a.có phải a như thế làm e thấy mình hơn hẳn a nên bỏ qua k.e ra trường lên hn học là lúc mình hp nhất e nhỉ.nhà a k giàu nhưng a cũng có cái xe số bình thường để thỉnh thoảng đưa e đi chơi qua những nới rất lãng mạn của hn hay những nơi bình dân của sinh viên như chợ xanh chợ sinh viên.vì 2 đứa nhà cùng nghèo nên k dám ước mơ cao vào những nơi như kfc hay gì gì hơn thế.
Sóng gió đến chắc là khi mẹ e mất e nhỉ.e về nhà nhiều hơn,nghĩ nhiều hơn rồi quá nhiều thứ thay đổi,tình yêu cũng thay đổi theo,khi mà e về trước để nghỉ tết là a phải ở hn 1 mình đi làm đến tận 28 âm mới dc về.cái tết 2012 vui thế mà sao cái tết 2013 là 1 bi kịch vậy.e về cả tết mình cãi nhau k gặp để khi e lên a đã mong gặp e thế nào và e quyết định bỏ học về vì mẹ mất bố e k làm ăn gì nên nhà k có tiền.về nhà e đi làm công nhân bên bắc ninh kiếm thêm thu nhập cho gia đình.và a cũng bỏ về xin vào gần chỗ công ty e để gần e.tưởng như thế là thời gian sẽ trôi dần đi .mẹ e mất được hơn 1 năm a nói chuyện đám cưới thì em không đồng ý nói giờ chưa phải lúc.a đành chờ thêm thời gian.bạn bè nói a thật chung tinh khi mẹ nó mât rồi e bỏ học a vẫn bên e yêu e như thế.vậy mà càng ngày e càng lừa dối a nhiều hơn k còn như trước nữa,nhất là khi bố a bị căn bệnh ung thư quái ác đến và e nhận ra giá trị của mình hơn,a biết e rất xinh trắng trẻo và lại có tiếng ngoan ngoãn nên biết được e về làm công nhân k đi học nữa thì cũng có nhiều người đến hỏi e hơn.e luôn mơ ước được vào 1 gia đình giàu có mà.e vẫn thường nói với a như thế làm a rất chán nên a chỉ biết im lặng phấn đấu thôi.trong đầu e luôn nghĩ mình thế này sao phải sông như thế kia.kể cả khi ben nhau e cũng nói chuyện con này trông thế này mà âấy được thằng chồng giàu thế kia.cuộc đời thật bất công.từ một cô gái ngoan ngoãn e trở thành 1 con người tính toán quá e à.bố a bị bệnh thế chỉ mong a sẽ xây dựng gia đình để khi bố đi sẽ thấy rằng đã lo song cho a nên a càng giục e nhanh cưới thì e tìm đủ lí do để từ chối.mùng 8/12 này sn e a không có nhiều tuền chỉ đưa e đi ép tóc bình thường rồi đi ăn uống cũng bình thường thôi,nhưng 2 đứa vẫn vui vẻ.tối hôm đấy e nói bố với cô có chuyện muốn nói với e nên sn e e k đi cùng a tối nay được.a hỏi chuyện gì e không trả lời.a tin tưởng e nên cũng không hỏi gì thêm,từ mất hôm nay e rất lạ ít quan tâm ít nhắn tin cho a.tối đến toàn nói bố mượn đt để xem phim nên đừng nhắn tin goi điên nhé.đi cùng a e toàn lấy cớ khôg mang điện thoại vì a rất hay nghịch điện thoại của em.đến hôm 11/12 a đang làm đêm e nhắn tin cho a.a vào fb đi e có chuyện muốn nói với a e xl a vì tất cả.a choáng váng khi tin nhắn e nhắn cho a nói mình chia tay đi bố e không đồng ý cho anh và em đến với nhau.ae nói a đừng tìm e nữa hãy để e đi tìm hp khác.a nói nếu e quyết tâm lấy a a sẽ xuống xin phép bố e.và bảo bố mẹ a xuống xin phép.ai ngờ e nói không cần đâu.nhưng a yêu e nên a xuống xin e rất nhiều.a nói sẽ nói chuyện 2 đứa từng ở chung ngoài hn ra để bố e đồng ý thì e bảo đừng rồie nói a bảo bố mẹ a xuống đi.bố e đồng ý e đồng ý.vì bố mẹ a cũng quý e nên bố mẹ a xuống nagyf.mẹ a thường nói thương cho hoàn cảnh của e mẹ mất phải bỏ học về đi làm nên bảo a yêu e nhieuf hơn.bm a xuống bố e nói k nhìn vào bm a chỉ nói tôi tooái mái để 2 đứa tự thống nhất.e ở trong nhà không thèm ra mời bm a 1 hớp nước bm a bực quá xin phép về.hôm sau e hỏi a có nói chuyện đấy ra không a nói không thì e lại nói mình chia tay đi e hết yêu a rồi mình không có duyên phận.a thật sự không ngờ được.a nói a sẽ nói cho bố e để bố e đồng ý thì e nói a còn yêu e thương e thì đừng làm e khổ để e đi tìm hp khác.a biết ngay e à.lí do không phải bố e mà là e.từ đấy e tránh mặt a và hôm a quyết định xuống thì a thấy điện thoại của e a cầm lên thì e sống chết giằng lại và la hết cấu xé a rách hết cả áo của a.a biết chuyện này lí giải cho cái gì e à.rồi e nói e không chịu được khổ những lỗi lầm trước kia của a e không tha thứ được nên chưa tay đi.a dằn vặt bản thân mình vì a mà a đã mất e xuống cầu xin e tha thứ và quay về bên a.e càng ngày càng cương quyết chia tay a.để rồi từ hôm 11 đến hôm 26/12 a dằn vặt mình và quyết định không níu kéo thêm nữa.giấc ngủ của a từ đó bị mất và chưa có 1 giấc ngủ ngon e à.hôm 28 a nghi tin e sắp lấy chồng a choáng váng quá e à.lấy 1 thằng gần nhà và cái quan trọng là nhà nó rất giàu mẹ đi nước ngoài.a hỏi lí do e không nói e chỉ nói do duyen phân của mình đã hết.vừa chia tay người yeu được mấy ngày e đã đi lấy chồng.a và bạn bè e chưa hết choáng váng hụt hẫng đâu e à.thế là lí do quá rõ ràng rồi.tất cả là vì tiền mà.e nói do duyên phận và e xin a đừng nói chuyện ngày xưa của mình ra.vì nhà e với nhà a với nhà chồng tương lai của e cách nhau có 1 km,mà tất cả bạn bè đều biết a và e như thế nào nếu như gd chồng e biết dc chắc là k chấp nhận e đâu nhỉ.a không hiểu nổi 1 người phản bội như e chỉ vì đồng tiền như thế mà e vẫn nói được câu a còn thương e thì đừng nói ra đừng làm e khổ.đúng là cuộc đời.bạn bè e bạn bè a gọi điện động viên a khi biết mọi chuyện,e biết bọn nó nói gì không,.chuyện của bọn mày như trong phim 4 năm yêu nhau không là gì cả.bon tao không nghĩ chuyện này nó lại có thật ngoài đời mà mày lại là diễn viên chính.nhưng rồi e à.rồi mọi người sẽ biết thoi vì bố a với bố e với bố chồng tương lai e quen nhau mà.dân làng nó đồn đại thì nhanh lắm.e à.e như thế thì phải chấp nhận thôi.a xuống cả nhà e không nói e lấy chồng mà chỉ bảo 2 đứa chia tay đi tuổi không hợp đâu.hết duyên phận rồi.nhưng có lẽ nhà a không nghèo bố a không bị ung thư.mẹ a không phải đi đồng nát thì chắc mình lại có duyên phân e nhỉ.e chọn ai yêu ai lấy ai là quyền của e nhưng e nên để cho a thời gian để thở chứ sao vừa chia tay đã lấy chồng như thế.có quá thô thiển không.hạnh phúc của e là như thế đấy hả.đành thế thôi a chỉ được như vậy không mang lại cái e muốn e ra đi vậy thôi.rồi ông trời sẽ có mắt e à.e hay cùng xem nhé.quá khứ vui vẻ của a và e chắc là còn nhiều cái cần nói lắm.chúc e có thật nhiều tiền e à còn a không dám chúc e hạnh phúc đâu.chào e

__________________________________________________ ________________________
binhbk91 đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to binhbk91 For This Useful Post:
anhhao1994 (16-10-2014), bbpp (30-04-2015), cabucap (29-09-2014)

Đánh dấu

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị