Lấy lại mật khẩu Facebook dễ dàng và nhanh chóng với “Trusted contact” - Connect All - Software & Download - 4rum teen

Trở lại   Connect All - Software & Download - 4rum teen > Công Nghệ Thông Tin > Thủ Thuật > Thủ Thuật Internet

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Prev Bài viết trước   Bài viết tiếp theo Next
Cũ 20-05-2013, 05:39 PM   #1
rainbow_nt
Banned

Năng lực viết bài: 0
rainbow_nt has a little shameless behaviour in the past
Mặc định Lấy lại mật khẩu Facebook dễ dàng và nhanh chóng với “Trusted contact”

Khi bạn tải ứng dụng Facebook về sử dụng và không may bị mất, bị hack hay bị khóa, đây là những trường hợp khá phổ biến hiện nay. Đã không còn lo ngại và mất thời gian vì mới đây mạng xã hội Facebook vừa trình làng một tính năng phục hồi mật khẩu "Trusted contact" (liên lạc tin cậy) trên toàn thế giới nhằm giúp các Facebooker có thể khôi phục tài khoản trong trường hợp có bất cứ vấn đề nào với việc đăng nhập tài khoản của mình, nếu gặp sự cố khẩn cấp này, bạn đã có "chìa khóa dự phòng" là những người bạn trong danh sách "trusted contact".
Với “liên lạc tin cậy” bạn sẽ cần một mã số đặc biệt từ các địa chỉ liên lạc mà bạn tin cậy (khoảng 3-5 người) để có thể đăng nhập lại tài khoản của mình. Giải pháp này cung cấp cho người dùng nhiều lựa chọn để phục hồi mật khẩu. Nhiều người thường quên câu hỏi bảo mật của mình nhưng hẳn sẽ không quên những người bạn tin cậy của họ là ai.

Khi một tài khoản không thể truy cập, Facebook sẽ gửi mã số khác nhau để nhóm địa chỉ liên lạc đáng tin cậy. Nếu bạn có 3 người được liệt kê, bạn sẽ cần 3 mã số để lấy lại quyền truy cập. Tuy nhiên, nếu một trong số những người có trong list Trusted Contact của bạn không cung cấp được thông tin tức thời ngay khi bạn cần, thì đó là một sự bất tiện cho cả bạn và người bạn tin tưởng. Người dùng có thể tùy ý lựa chọn bạn bè mà họ tin tưởng và phải là những người không có khả năng liên kết, thông đồng để truy cập vào một tài khoản. Và dưới đây là hướng dẫn cài đặt:
Bước 1: Vào Security Setting, chọn mục Trusted Contact, chọn Edit, click vào dòng Choose Trusted Contacts, Facebook sẽ hiện lên bảng mã như trên.

Bước 2: Chọn dach sách bạn bè mà bạn tin tưởng cho Trusted Contact.

Bước 3: Sau đó Facebook sẽ gửi một thông báo tới những người bạn trong list danh sách tin cậy của bạn với thông bảo như sau: "Nếu cần bất kỳ sự giúp đỡ nào để truy cập vào tài khoản của anh ấy, bạn có thể giúp họ đăng nhập lại. Họ có thể gọi điện cho bạn và yêu cầu những ký tự bảo mật để có thể truy cập vào tài khoản của cá nhân họ. Một danh sách tin cậy sẽ là cách bảo mật bất kỳ khi nào bạn không thể đăng nhập vào tài khoản của mình".
Và nếu bạn chưa tai facebook cho điện thoại của mình thì hãy tải ngay bây giờ để tham gia vào mạng xã hội đang rất hot này.
rainbow_nt đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
The Following User Says Thank You to rainbow_nt For This Useful Post:
mblogtruyen (19-09-2014)

Đánh dấu

Tags
tai facebook , tai facebook free , tai facebook mien phi , tai facebook ve may

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị