Hướng dẫn mod , smod sử dụng các chức năng của diễn đàn - Connect All - Software & Download - 4rum teen

Trở lại   Connect All - Software & Download - 4rum teen > Thông Tin Và Tin Tức Congdongvip.com > Thông Báo > Hướng dẫn

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Prev Bài viết trước   Bài viết tiếp theo Next
Cũ 15-12-2010, 12:55 PM   #1
Ngôi Sao Đêm
Cấp độ : Administrator

Thanked 13.328 Times in 2.112 Posts
Năng lực viết bài: 21474851
Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute Ngôi Sao Đêm has a reputation beyond repute
20 Hướng dẫn mod , smod sử dụng các chức năng của diễn đàn

Diễn đàn đã đi vào hoạt động một thời gian khá lâu , nhưng có lẽ nhiều mod vẫn còn chưa nắm được rõ cách thức sử dụng cũng như quyền hạn của mình khi được add mod . Hôm nay tớ sẽ giới thiệu qua , mong rằng có thể giúp được các bạn phần nào trong việc quản lý forum một cách hiệu quả nhất
Thế này nhé

MOD là người quản lý một Box. (Cái này khỏi nói ai cũng biết). Còn SMOD, Admin là những người quản lý chung.

Ai làm MOD box nào thì chỉ có quyền hạn của MOD trong box đó. Thế nên ví dụ nếu bạn làm MOD box Nhạc Việt không có quyền hạn của MOD box nhạc quốc tế hay nhạc flash ....

MOD có quyền xóa bài, sửa bài viết của tất cả các thành viên trong Box mà mình quản lý. SMOD và Admin thì có quyền này ở tất cả các Box.

SMOD có thêm những khả năng rất quan trọng sau:

_ Các Lệnh Trên Chat Box :

1: `prune: dùng câu lệnh này để xóa tất cả các shout trong Shoutbox

2: `ban IP (or `ban IP): Dùng câu lệnh này để ban không có thành viên có số id là userid hoặc có tên tài khoản là username sử dụng shoutbox

3: `unban IP (or `unban IP): Dòng lệnh trên dùng gỡ bỏ lệnh ban ở trên .

_Các bạn để ý kĩ box mình quản . Khi bạn vào hẳn trong từng topic . Bạn sẽ thấy phần " Điều chỉnh " .Bạn muốn chạy lệnh nào thì ấn vào lệnh đó và cho khởi động

Sau đây là danh sách các lệnh mà mình sẽ hướng dẫn cách dùng từng lệnh

Khóa đề tài: Đơn giản là khi bạn không muốn một chủ đề nào đó các thành viên có thể post bài vào đấy nữa, thì bạn chọn phương pháp này .Nhưng đừng có khóa hết đấy. Đề tài sau khi bạn khóa thì các bạn khác chỉ đọc được chú không viết bài vào được. (Dĩ nhiên trừ SMOD và Admin ra )

Dời/ Sao đề tài: Khi trong box của bạn có một chủ đề post sai địa chỉ (Không thuộc box bạn quản lý), thì bạn chọn cách này để chuyển bài viết sang Box mà đúng với chủ đề của bài viết hơn. Sau khi khởi động bạn sẽ thấy hiện ra như sau :

Bạn chọn Box muốn dời chủ đề. Sau đó bấm vào Dời/sao đề tài
Thực ra bạn có thể chọn rằng sau khi dời đề tài thì sẽ không còn lại link ở Box cũ, hay vẫn còn link, hoặc bạn
cũng có thể sao chép y nguyên đề tài đó sang box khác. Cơ bản là bạn chọn vào lệnh nào thôi

- Dán đề tài: Khi muốn cho một chủ đề thành có tính chất quan trọng. Ví dụ như Chú ý: Thông báo đến tất cả mọi người. Thì bạn chọn lệnh này. . Nó sẽ được đính ở đàu trang và hiển thị ở tất cả các trang trong box . Đề tài đã được dán lên nếu muốn xóa lệnh bạn chọn " Không dán nữa " rồi cho khởi động ..Cái này thì dễ rùi

_Sửa đề tài : Nếu đơn giản là bạn cần chỉnh sửa tên của đề tài thì bạn chọn lệnh này .

Theo như của tôi . Nếu tôi muốn đổi tên đề tài . Tớ sẽ xóa chữ " Không vào xem phí cả đời " và thay nó bằng một tên khác . Bạn có thể kèm ghi chú ở dưới

_Xóa đề tài . Nếu muốn xóa đề tài bạn chọn lệnh này ( Nhưng lệnh này khuyến cáo là không nên sử dụng tùy tiện ) . Bạn cũng có thể " Xóa tạm " đề phòng trường hợp xóa mất một đề tài quan trọng thì khốn khổ

_ Xóa bài :Khi bạn khởi động lệnh này, sẽ hiện ra một danh sách các bài trong chủ đề, chọn các bài muốn xóa (Chat chit, câu bài), sau đó kéo xuống dưới và xóa thôi . Nhưng tớ cũng khuyến cáo là không nên sử dụng cách này , tốt nhất là muốn xóa bài nào các bạn xóa trực tiếp bằng cách chọn edit dưới mỗi bài viết . Smod có lệnh " Hủy luôn" còn mod chỉ có thể " Xóa tạm " . Cứ chọn " Xóa tạm " . Sẽ có người hủy hộ bạn

_ Nhập đề tài : HAi đề tài có nội dung giống nhau nên được nhập làm một . Để sử dụng lệnh này không khó nhưng nhiều khi nó có gây chút ít hiểu nhầm khi mới sử dụng . Thế này . Khi bạn khởi động

Ví dụ nếu bạn muốn nhập một đề tài A nào đó vào cùng đề tài này . Bạn chọn link ( URL ) của đề tài đó . Sau đó paste vào ô trống phía dưới . Xong ! ^^

_ Tách đề tài : Khi bạn tách một đề tài làm 2 . Bạn chọn lệnh này .

Tất cả những bài cần tách ra thành một chủ đề riêng , bạn bỏ đánh dấu vào click vào " Tách đề tài " . Tại tớ rất ít khi sử dụng lệnh này nên không nắm rõ lắm . Nhưng nếu không nhầm thì lệnh nãy sẽ tách ra 2 đề tài giống hệt nhau . Các cậu có thể sửa lại tên đề tài cho phù hợp hoặc đợi ông admin lên đính chính hộ phần này ^.*

_ Bỏ chuyển tiếp : Cái này thì tớ cũng chưa bao giờ mò tới cả . Hê hê . Cả nhà thông cảm !!! Chỉ giúp được chút ít vậy thôi .

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Ngôi Sao Đêm đang ẩn   Trả lời với trích dẫn
The Following 31 Users Say Thank You to Ngôi Sao Đêm For This Useful Post:
-l- Thiếu Gia Đi Cày -l- (15-01-2012), Alien_Hunter (26-10-2011), Anh Quên Rồi (14-05-2011), ßεαs† ïs mε ™ (07-08-2011), £µxµry™ (15-12-2010), ™Dwon™ (23-02-2012), Bé.Mây (16-06-2011), Cris™ (08-03-2012), cucuwin (10-04-2011), DJ ChipKidz (08-03-2012), heocononline (10-09-2011), K o n K h ờ ~ ( : (28-07-2011), Kid™ (15-12-2010), Kill™ (03-04-2011), Lục Trà Chanh (15-12-2010), Linhxen (15-12-2010), mr_long (25-03-2012), Nông Dân Quèn (24-03-2012), ngu ngơ (07-02-2011), No Name (08-03-2012), Rebuild Their Lives (17-08-2011), Say Goodbye (23-07-2011), Sầu Vô Lệ ... ™ (08-03-2012), sumihacker (05-04-2011), Trùm Bốc Phét (11-09-2011), vip.thaibinh (02-05-2012), zZWhyZz (24-03-2011), [BI] [SG] (17-04-2012)

Đánh dấu

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị